Realtime blog statisticsweb statistics
udupibits.in
Breaking News
ಉಡುಪಿ: ಕೂಸಮ್ಮ ಶಂಭು ಶೆಟ್ಟಿ ಸ್ಮಾರಕ ಹಾಜಿ ಅಬ್ದುಲ್ಲಾ ತಾಯಿ-ಮಕ್ಕಳ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಶಿಶು ಮರಣ ?

ಆರ್ಎಸ್ಎಸ್ ನ ನೀಚ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಬಜರಂಗದಳ ಬಳಕೆ: ರಾ ಜಶೇಖರ್

ಉಡುಪಿ: ಪೆರ್ಡೂರು ಎಂಬೂರು ಆಫ್ರೀಕಾ ಖಂಡದ ಯಾವುದೋ ಒಂದು ಕಾಡಿನ ಮೂಲೆಯಲ್ಲೇನೂ ಇಲ್ಲ. ಹೀಗಿದ್ದೂ ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ವಾಹನವನ್ನು ತಡೆದು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ದಲಿತ ಯುವಕರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿ ಇಂದಿಗೂ ರಾಜಾರೋಷವಾಗಿ ಪೆರ್ಡೂರು, ಹಿರಿಯಡ್ಕ ಪರಿಸರದ ಬಜರಂಗದಳ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲು ಘಟನೆ ನಡೆದು 20 ದಿನಗಳಾದರೂ ಹಿರಿಯಡ್ಕ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಯಾಕೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ ? ಇವರಿಗೆ ಕೇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕಿವಿ, ಯೋಚಿಸುವ ಮಿದುಳು ಯಾವುದೂ ಇಲ್ಲವೇ ? ಪೊಲೀಸರು ಸಾಮಾನ್ಯ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ವಿಶೇಷ ರಕ್ಷಣೆ ಒದಗಿಸಿಕೊಡುವ ಅಗತ್ಯವೇನೂ ಇಲ್ಲ. ಕನಿಷ್ಟ ಕರ್ತವ್ಯವನ್ನು ಪಾಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಬದುಕುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಕೊಟ್ಟರೆ ಸಾಕು. ಆದರೆ, ಈ ಪೊಲೀಸರು ಅದಕ್ಷರಾಗಿ, ಕ್ರಿಮಿನಲ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಶಾಮೀಲಾಗಿಕೊಂಡು ತಾವು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಗಳಾದರೆ ಈ ಸಮಾಜವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವವರು ಯಾರು ?
ಹೀಗೆಂದು ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಹಾಗೂ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳಿಗೆ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿ ನಿಂತು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದವರು ಖ್ಯಾತ ಚಿಂತಕ, ಹಿರಿಯ ವಿಮರ್ಶಕ ಜಿ.ರಾಜಶೇಖರ್ ರವರು. ಅಮ್ಮುಂಜೆಯ ಯುವಕರ ಮೇಲೆ ಕುಕ್ಕೆಹಳ್ಳಿಯಲ್ಲಿ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿ, ದರೋಡೆ ಮಾಡಿದ ಪೆರ್ಡೂರಿನ ಬಜರಂಗಿಗಳನ್ನು ಬಂಧಿಸುವಂತೆ ಮತ್ತು ಆರೋಪಿಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತಿರುವ ಹಿರಿಯಡ್ಕ ಠಾಣಾಧಿಕಾರಿ ಲಕ್ಷ್ಮಣ್ ಅವರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿ ಇಂದು ಸಂಜೆ ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯ ದಲಿತ ಸಂಘರ್ಷ ಸಮಿತಿಯು ಉಡುಪಿ ಎಸ್ಪಿ ಕಚೇರಿ ಮುಂದೆ ನಡೆಸಿದ ಬೃಹತ್ ಪ್ರತಿಭಟನಾ ಧರಣಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಹಿಟ್ಲರ್ ನ ನಾಝಿಸಂ ಮತ್ತು ಮುಸಲೋನಿಯ ಫ್ಯಾಸಿಸಂ ಆರ್ಎಸ್ಎಸ್ ಗೆ ಮಾದರಿಯಾಗಿದೆ. ಇಂಥ ಆರ್ಎಸ್ ಎಸ್ ಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ನಡುವೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಎಬಿವಿಪಿ, ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬಿಜೆಪಿ ಇರುವಂತೆ ನೀಚತನದ ಕ್ರಿಮಿನಲ್, ಗೂಂಡಾ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬಜರಂಗ ದಳವೆಂಬ ಪಡೆ ಇದೆ. ಇಂಥ ನೀಚತನದ ಕೆಲಸ ಈ ಪಡೆಗಳಿಂದ ಕರಾವಳಿ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಳೆದ 20 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ ಕರ್ನಾಟಕ ಕೋಮು ಸೌಹಾರ್ದ ವೇದಿಕೆಯ ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲಾಧ್ಯಕ್ಷರೂ ಆದ ರಾಜಶೇಖರ್, ಇನ್ನಾದರೂ ಮಾನವಂತರಾಗಿ, ಸಂಘ ಪರಿವಾರದ ಗುಲಾಮರಾಗಬೇಡಿ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು.
ಧರಣಿಯನ್ನುದ್ಧೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಕೋಮು ಸೌಹಾರ್ದ ವೇದಿಕೆಯ ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಕೆ.ಎಲ್.ಅಶೋಕ್ ಅವರು, ಕರಾವಳಿ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಕೋಮು ಗಲಭೆಗಳ ಹಿಂದಿನ ರಿಮೋಟ್ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಕಲ್ಲಡ್ಕ ಪ್ರಭಾಕರ ಭಟ್ಟರ ಮೇಲೆ ಒಂದೇ ಒಂದು ಕೇಸು ದಾಖಲಿಸಲು ಇಲ್ಲಿನ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಇದುವರೆಗೆ ಯಾಕೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು. ಬರಹಗಾರರಾದ ಪ್ರೊ.ಕೆ.ಫಣಿರಾಜ್, ಪ್ರೊ.ಹಯವದನ ಮೂಡುಸಗ್ರಿ, ಜಿ.ಪಂ.ಸದಸ್ಯೆ ಮಲ್ಲಿಕಾ ಅಶೋಕ್, ಪಿಎಫ್ಐ ನಾಯಕ ಹನೀಫ್ ಕಾಪು ಹಾಗೂ ಎಸ್ ಡಿಪಿಐ ಮುಂದಾಳು ಇಲಿಯಾಸ್ ಧರಣಿಯನ್ನುದ್ಧೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದರು. ದಸಂಸ ಮುಖಂಡರಾದ ಜಯನ್ ಮಲ್ಪೆ, ಗಣೇಶ್ ನೆರ್ಗಿ, ಸುಂದರಿ ಪುತ್ತೂರು, ಸರೋಜಾ ಕೆಮ್ಮಣ್ಣು, ಸರಸ್ವತಿ ಶಂಕರ್ ಕಿನ್ನಿಮೂಲ್ಕಿ, ಮಂಜುನಾಥ ಅಮ್ಮುಂಜೆ, ವಿಶ್ವನಾಥ ಕೊಳಲಗಿರಿ, ದೇಜಪ್ಪ ಹಿರಿಯಡ್ಕ, ಮಂಜುನಾಥ ಕಪ್ಪೆಟ್ಟು, ಸಾಧು ಚಿಟ್ಪಾಡಿ ಮೊದಲಾದವರು ಧರಣಿಯ ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದರು.
ಧರಣಿಯ ಬಳಿಕ ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲಾ ಪೊಲೀಸ್ ಇಲಾಖಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೂಲಕ ಪಶ್ಚಿಮ ವಲಯದ ಐಜಿಪಿ ಪ್ರತಾಪ್ ರೆಡ್ಡಿಯವರಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆಗಳ ಮನವಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು. ಮನವಿಯನ್ನು ಉಡುಪಿಯ ಪ್ರಭಾರ ಡಿವೈಎಸ್ಪಿ ಜಯಂತ್ ವಿ.ಶೆಟ್ಟಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *