Realtime blog statisticsweb statistics
udupibits.in
Breaking News
ಉಡುಪಿ: ಅಕ್ರಮ ದಂಧೆಕೋರರಿಂದ ಹಣ ವಸೂಲಿ- ಉಡುಪಿ ನಗರ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯ ಎಸ್ ಬಿ ಪಿಸಿ ಮಯ್ಯದ್ದಿ ವಿರುದ್ಧ ದೂರು.

ಡಾ.ಶರತ್ ಅಮಾನತು ಹಿಂಪಡೆಯದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಸತ್ಯಾಗ್ ರಹ ಕ್ಲಿನಿಕ್, ಪುಸ್ತಕ ಬಿಡುಗಡೆ: ಡಾ.ಭಂಡಾರಿ ಮುನ್ನ ೆಚ್ಚರಿಕೆ

ಉಡುಪಿ: ಅಕ್ಟೋಬರ್ 19ರ ಒಳಗೆ ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲಾ ಸರಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ರಕ್ತನಿಧಿ ವಿಭಾಗದ ವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಡಾ.ಶರತ್ ಕುಮಾರ್ ರಾವ್ ಅವರ ಅಮಾನತು ಆದೇಶವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆದುಕೊಂಡು, ಉಡುಪಿ ಜಿಲ್ಲಾಸ್ಪತ್ರೆಯ ರಕ್ತನಿಧಿ ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ನಿಯುಕ್ತಿ ಮಾಡದೇ ಹೋದಲ್ಲಿ ಜಿಲ್ಲಾಸ್ಪತ್ರೆಯ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ‘ಸತ್ಯಾಗ್ರಹ ಕ್ಲಿನಿಕ್’ ಸ್ಥಾಪಿಸಿ, ಬಡವರಿಗೆ ಉಚಿತವಾಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಆರಂಭಿಸುತ್ತೇನೆ. ಜಿಲ್ಲಾಸ್ಪತ್ರೆಯ ಅಧಿಕೃತರು ಹಾಗೂ ಸರಕಾರ ಮಾಡಿದ ದೋಷವನ್ನು ತಾನು ಈ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು
ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದೇನೆ. ಸತ್ಯಾಗ್ರಹ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ನ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭಕ್ಕೆ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಯು.ಟಿ.ಖಾದರ್, ಜಿಲ್ಲಾ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಸಚಿವ ವಿನಯ ಕುಮಾರ್ ಸೊರಕೆ ಹಾಗೂ ಶಾಸಕ ಪ್ರಮೋದ್ ಮಧ್ವರಾಜ್ ಅವರನ್ನು ಆಮಂತ್ರಿಸುತ್ತೇನೆ..

ಹೀಗೆಂದು ಖಡಾಖಂಡಿತ ಮಾತುಗಳಲ್ಲಿ ಘೊಷಿಸಿದವರು ಖ್ಯಾತ ಮನೋವೈದ್ಯರಾದ ಡಾ.ಪಿ.ವಿ. ಭಂಡಾರಿಯವರು. ನಕಲಿ ಅಫಿಡವಿಟ್ ಮುಂದಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬರು ನೀಡಿದ ಸುಳ್ಳು ದೂರಿನ ಆಧಾರದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಯುತವಾಗಿ ತನಿಖೆ ನಡೆಸದೆ ಅಪ್ರಜಾತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಅಮಾನತು ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಗಾದ ಡಾ.ಶರತ್ ಕುಮಾರ್ ರಾವ್ ಅವರನ್ನು ಅಮಾನತು ಮಾಡಿ ಒಂದು ವರ್ಷ ಒಂದು ತಿಂಗಳಾದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಈ ಅಮಾನತು ಕ್ರಮವನ್ನು ಖಂಡಿಸಿ, ಇಂದು ಬೆಳಗ್ಗೆ ಜಿಲ್ಲಾಸ್ಪತ್ರೆಯ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಪ್ರತಿಭಟನಾ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು
ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು.

ಸತ್ಯಾಗ್ರಹ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ಆರಂಭಿಸಿ ಮತ್ತೆ 15 ದಿನಗಳಾದರೂ ಡಾ.ಶರತ್ ಕುಮಾರ್ ರಾವ್ ಅವರ ಅಮಾನತು ಆದೇಶ ಹಿಂಪಡೆಯದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಡಾ.ಶರತ್ ಬೆಳಕಿಗೆ ತಂದ ರಾಸಾಯನಿಕ ಹಗರಣ ಮತ್ತು ಅಮಾನತು ಪ್ರಕಿಯೆಯ ಸಮಗ್ರ ಚಿತ್ರಣ ಮತ್ತು ಇದರ ಹಿಂದೆ ಯಾರ್ಯಾರು ಇದ್ದಾರೆ, ಯಾರು ಏನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬಿತ್ಯಾದಿಯಾಗಿ ಸವಿವರ ಮಾಹಿತಿಗಳಿರುವ ‘ಮಿಸ್ಸಿಂಗ್ ಅಫಿಡವಿಟ್’ ಎಂಬ ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು. ಈ ಪುಸ್ತಕದ ಮೇಲೆ ಬೇಕಾದರೆ ಕೇಸು ದಾಖಲಿಸಬಹುದು. ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಡಾ.ಶರತ್ ಅವರಿಂದಲೇ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದೂ ಡಾ.ಪಿ.ವಿ.ಭಂಡಾರಿ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು.

ಇಂದಿನ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಮತ್ತು ಮೌನ ಮೆರವಣಿಗೆ ಹೋರಾಟದ ಮೊದಲ ಹಂತ, ಸತ್ಯಾಗ್ರಹ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ಎರಡನೇ ಹಂತ, ಪುಸ್ತಕ ಬಿಡುಗಡೆ ಮೂರನೇ ಹಂತ. ನಾಲ್ಕನೇ ಹಂತವಾಗಿ ತಾನು ಈ
ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಕ್ಕಾಗಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮೊರೆ ಹೋಗುವುದಾಗಿ ಡಾ.ಭಂಡಾರಿ ಘೋಷಿಸಿದರು.

ಡಾ.ಶರತ್ ಕುಮಾರ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ದೆಸೆಯಿಂದಲೇ ತನ್ನ ಸಹಪಾಠಿ. ಆತ ಎಂತವನೆಂದು ತನಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿಯೇ ತಿಳಿದಿದೆ. ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾದ ಡಾ.ಶರತ್ ಕುಮಾರ್ ರಾವ್, ಮಹಿಳೆಯ ಕೈನಿಂದ ಹಣ ಸಾಲ ಪಡೆದಿದ್ದಾನೆಂಬುದು ಅಪ್ಪಟ ಸುಲ್ಳು. ಡಾ.ಶರತ್ ಭ್ರಷ್ಟ ಅಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ತಾನು ಯಾವಾಗ ಎಲ್ಲಿ ಬೇಕಾದರೂ ಹೇಳಬಲ್ಲೆ. ಇಂಥ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕರಿಗೆ ಹೀಗೆ ಶಿಕ್ಷೆ ನೀಡುವುದು, ಭ್ರಷ್ಟರಿಗೆ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಇದು ದುರಂತ ಎಂದು ಡಾ.ಪಿ.ವಿ.ಭಂಡಾರಿ ಖೇದ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

ಕಾನೂನಿನ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲರೂ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಡಾ.ರತ್ ಅವರನ್ನು ಅಮಾನತು ಮಾಡುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ, ಅಮಾನತು ಮಾಡಿದ ಬಳಿಕ ಪಾಲನೆ ಮಾಡಬೇಕಾದ ನಿಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಸರಕಾರ ಯಾವುದನ್ನೂ ಪಾಲನೆ ಮಾಡುತಿಲ್ಲ, ಮಾಡಿಲ್ಲ. ಜೀವನಾಂಶವನ್ನೂ ಸರಿಯಾಗಿ ನೀಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ಇಲಾಖಾ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನೂ ಆರಂಭಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಇಲಾಖಾ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ನಿಯುಕ್ತಿಯಾದ ವಿಚಾರಣಾಧಿಕಾರಿ ಈ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಲು ತನ್ನಿಂದ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪ್ರಕರಣದಿಂದ ಹಿಂದೆ ಸರಿದಿದ್ದಾರೆ. ಇದೆಲ್ಲ ಏನು, ಇದರ ಹಿಂದಿರುವ ಕಾಣದ ಕೈಗಳು ಯಾವುದು ಎಂದು ಡಾ.ಭಂಡಾರಿ ಖಾರವಾಗಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು.

ಡಾ.ಶರತ್ ಅಮಾನತು ಆದ ಲಾಗಾಯ್ತಿನಿಂದ ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳು, ಶಾಸಕರು, ಸಂಸದರು, ಜಿಲ್ಲಾ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಸಚಿವರು, ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರು, ಆರೋಗ್ಯ ಇಲಾಖಾ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಗಳು, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳು ಸಹಿತ ಅನೇಕರಿಗೆ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದೇನೆ. ಆದರೆ ಯಾರೊಬ್ಬರದೂ ಕನಿಷ್ಟ ಸ್ಪಂದನೆಯೂ ಇಲ್ಲ. ಇದೀಗ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಬೀದಿಗಿಳಿದು ಹೋರಾಟ ಆರಂಭಿಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಡಾ.ಪಿ.ವಿ.ಭಂಡಾರಿ ತಿಳಿಸಿದರು.

ತನ್ನ ಕರೆಗೆ ಓಗೊಟ್ಟು ತನ್ನ ನಿರೀಕ್ಷೆಗೂ ಮೀರಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಪ್ರಮುಖರನೇಕರು ಆಗಮಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಹೋರಟ ಮುಂದುವರಿಸಲು ತನಗೆ ಸ್ಪೂತರ್ಿ ಸಿಕ್ಕಿದೆ. ಈ ಹೋರಾಟವನ್ನು ನ್ಯಾಯ ಸಿಗುವವರೆಗೆ, ಉಸಿರು ಇರುವ ವರೆಗೆ ಮೂಮದುವರಿಸುವುದಾಗಿಯೂ ಡಾ.ಭಂಡಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಡಾ.ಶಾಲಿನಿ ಶರ್ಮ, ಡಾ.ದೀಪಕ್ ಮಲ್ಯ, ಡಾ.ವೀಣಾ, ಶ್ರೀಧರ ಕಿನ್ನಿಮೂಲ್ಕಿ, ವೇದಾವತಿ, ಚಿದಾನಂದ ಮಲ್ಯ, ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಹೆಗ್ಡೆ, ಶಿವರಾಜ್, ಭಾಸ್ಕರ ರೈ, ಜೈ ಕೃಷ್ಣ ಬ್ರಹ್ಮಾವರ, ಬಾಲಕೃಷ್ಣ, ಸರಳಾ ಕಾಂಚನ್, ನಾಗೇಶ್, ರಾಜು ಪೂಜಾರಿ, ಜೀವನ್ ಲೂವಿಸ್, ನಾಗರಾಜ ಮೂರ್ತಿ, ಸುಚಿತ್ರಾ, ಪವಿತ್ರಾ, ಶ್ರೀಮತಿ ಪದ್ಮಾ, ಲೋಹಿತ್, ಪ್ರವೀಣ್, ಶ್ರೀಧರ ಗಾಣಿಗ, ಪ್ರಶಾಂತ್, ದಿನೇಶ್ ಪೂಜಾರಿ ಮೊದಲಾದ ನೂರಾರು ಮಂದಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾ ಮೌನ ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *